English to hausa meaning of

Edsel Bryant Ford ɗan kasuwa ne ɗan ƙasar Amurka wanda ya rayu daga 1893 zuwa 1943. Shi ɗan Henry Ford ne, wanda ya kafa Kamfanin Motoci na Ford. Edsel Ford ya yi aiki da kamfanin tun yana matashi kuma ya zama shugaban kamfanin a shekara ta 1919. Ya taka rawar gani wajen ci gaba da samun nasarar kamfanin, ciki har da sa ido kan samar da manyan motocin Model A da Model T. Sunan "Edsel" kuma yana da alaƙa da layin motoci da Kamfanin Motocin Ford ya gabatar a ƙarshen 1950s, waɗanda aka sanya wa suna Edsel Ford. Koyaya, motocin Edsel ba su yi nasara a ƙarshe ba kuma galibi ana ambaton su azaman tatsuniya a cikin duniyar kasuwanci.